Hưởng ứng cuộc vận động phủ xanh đô thị Thủ Dầu Một, hướng đến xây dựng thành phố Thủ Dầu Một xanh- thân thiện giai đoạn 2024-2030 và những năm tiếp theo trên địa bàn do Thành ủy Thủ Dầu Một phát động, sáng ngày 17/7, phường Phú Thọ đã tổ chức đến nhà trao tặng cây giống, trồng cây cùng cán bộ cách mạng lão thành, nguyên cán bộ lãnh đạo chủ chốt thành phố, đoàn viên, hội viên khu phố. Tham gia đoàn có bà Võ Thị Lý – Thành ủy viên, Bí thư Đảng ủy phường, ông Nguyễn Hữu Hùng – Phó Bí thư thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường; ông Võ Minh Tiến – Phó Bí thư, Chủ tịch UBND phường; cùng các đồng chí Ủy viên Ban thường vụ, Ban chấp hành Đảng bộ, chi bộ, Ban điều hành khu phố.